🔥🔥🔥Liên đội trường TH Cẩm Phúc " HÀNH TRÌNH TÌM VỀ ĐỊA CHỈ ĐỎ"🔥🔥🔥
❤️ Nhân kỉ niệm 79 năm ngày thành lập QĐND Việt Nam (22/12/1944 - 22/12/2023). Chi đoàn - Liên đội trường TH Cẩm Phúc tổ chức dâng hoa, dâng hương, lao động tại nghĩa trang liệt sĩ Xã Cẩm Phúc.
🌈 Trong không khí trang nghiêm, thành kính, Cô và Trò TH Cẩm Phúc bày tỏ lòng tri ân sâu sắc đối với sự hi sinh anh dũng của các anh hùng liệt sĩ đã ngã xuống vì quê hương, đất nước. Vòng hoa thắm, những nén hương thơm. Sau phút tưởng niệm, các em Đội viên đã đi thắp hương từng phần mộ liệt sĩ, vệ sinh quét dọn và nhổ cỏ… trong toàn bộ khuôn viên nghĩa trang. 🍀
Đây là một trong những hoạt động có ý nghĩa hết sức thiết thực thể hiện tình cảm “Đền ơn đáp nghĩa”, “Uống nước nhớ nguồn” tỏ lòng biết ơn sâu sắc của các thầy cô giáo và các em Đội viên nhằm ghi nhớ công lao to lớn của các anh hùng liệt sĩ đã hi sinh vì nền độc lập dân tộc, tự do của Tổ quốc, đồng thời giúp các em Đội viên hiểu hơn về giá trị sống tốt đẹp, có ý thức hơn trong việc tích cực rèn luyện các phẩm chất tốt đẹp và thi đua học tập tốt noi gương các anh hùng. ❤️ Thông qua hoạt động này giúp các em Đội viên trong toàn Liên đội phấn đấu trở thành con ngoan, trò giỏi, đội viên tốt, cháu ngoan Bác Hồ.
➡️ Dưới đây là một số hình ảnh:
![](/null/viet_tin/images/1(18).jpg)
![](/null/viet_tin/images/2(25).jpg)
![](/null/viet_tin/images/3(26).jpg)
![](/null/viet_tin/images/4(22).jpg)
Tin bài: Phạm Mai